Ewch i’r prif gynnwys

Staff academaidd

Picture of Eyad Abuali

Dr Eyad Abuali

Cydymaith Ymchwil mewn Hanes Islamaidd a Gwareiddiad

Telephone
+44 29225 11684
Email
AbualiE@caerdydd.ac.uk
Picture of Mohammed Ahmed

Dr Mohammed Ahmed

Darlithydd mewn Astudiaethau Mwslimaidd Prydeinig, Dirprwy Bennaeth Canolfan Islam y DU

Telephone
+44 29208 75634
Email
AhmedMA1@caerdydd.ac.uk
Picture of Mansur Ali

Dr Mansur Ali

Uwch Ddarlithydd mewn Astudiaethau Islamaidd

Telephone
+44 29208 76297
Email
AliMM1@caerdydd.ac.uk
No picture for Phillip Allsopp

Mr Phillip Allsopp

Tiwtor Graddedig

Email
AllsoppPJ@caerdydd.ac.uk
No picture for Robert Atkins

Mr Robert Atkins

Cydymaith Addysgu

Email
AtkinsR2@caerdydd.ac.uk
Picture of Nicholas Baker-Brian

Dr Nicholas Baker-Brian

Darllenydd yn y Testament Newydd ac Astudiaethau Cristnogol Cynnar, Dirprwy Bennaeth Hanes a Chrefydd yr Henfyd

Telephone
+44 29208 74000 ext 77404
Email
Baker-BrianNJ1@caerdydd.ac.uk
Picture of Eleanor Barnett

Dr Eleanor Barnett

Leverhulme Early Career Fellow

Telephone
+44 29225 14678
Email
BarnettE2@caerdydd.ac.uk
Picture of Jenny Benham

Dr Jenny Benham

Darllenydd mewn Hanes Canoloesol

Telephone
+44 29208 75648
Email
BenhamJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Julia Best

Dr Julia Best

Uwch Ddarlithydd mewn Archaeoleg

Telephone
+44 29225 12373
Email
BestJ3@caerdydd.ac.uk
Picture of Lloyd Bowen

Dr Lloyd Bowen

Reader in Early Modern and Welsh History

Telephone
+44 29208 76284
Email
BowenL@caerdydd.ac.uk
Picture of Guy Bradley

Yr Athro Guy Bradley

Athro Hanes Rhufeinig a Hanes Cynnar yr Eidal (Absenoldeb Astudio 2022/3)

Telephone
+44 29208 76283
Email
BradleyGJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Mark Bryant

Mr Mark Bryant

Swyddog Datblygu ar gyfer y Ganolfan Astudio Islam yn y DU (Islam-UK)

Telephone
+44 29208 70121
Email
BryantMW@caerdydd.ac.uk
Picture of Andrew Buck

Dr Andrew Buck

Darlithydd mewn Hanes Canoloesol

Telephone
+44 29225 12378
Email
BuckA@caerdydd.ac.uk
Picture of Katie Campbell

Katie Campbell

Swyddog Cymorth Ymchwil

Telephone
+44 29208 76538
Email
CampbellK6@caerdydd.ac.uk
No picture for Matthew Cassidy

Mr Matthew Cassidy

Swyddog Cyfleusterau

Telephone
+44 29225 14654
Email
CassidyM@caerdydd.ac.uk
No picture for Louise Child

Dr Louise Child

Darlithydd mewn Astudiaethau Crefyddol

Telephone
+44 29208 74039
Email
ChildL@caerdydd.ac.uk
Picture of Emily Cock

Dr Emily Cock

Senior Lecturer in Early Modern History, Equality, Diversity and Inclusion Lead

Telephone
+44 29208 76104
Email
CockE@caerdydd.ac.uk
No picture for Felipe Corte Real De Camargo

Dr Felipe Corte Real De Camargo

Athro

Telephone
+44 29225 10757
Email
CorteRealdeCamargoF@caerdydd.ac.uk
Picture of Sarah Creed

Miss Sarah Creed

Swyddog Gweinyddol (Dyddiau Gwaith Mawrth - Iau)

Telephone
+44 29208 74929
Email
CreedS@caerdydd.ac.uk
No picture for Mayu Crowther

Mrs Mayu Crowther

Swyddog Gweinyddol

Telephone
+44 29225 11693
Email
CrowtherM1@caerdydd.ac.uk
Picture of Oliver Davis

Dr Oliver Davis

Senior Lecturer, CAER Heritage Project Co-director (Study Leave 2022/3 (Semester 1))

Telephone
+44 29225 10215
Email
DavisOP@caerdydd.ac.uk
Picture of Max Deeg

Yr Athro Max Deeg

Athro mewn Astudiaethau Bwdhaidd (Absenoldeb Astudio 2022/3)

Telephone
+44 29208 76899
Email
DeegM1@caerdydd.ac.uk
Picture of Karen Dempsey

Dr Karen Dempsey

Lecturer in Medieval Archaeology

Telephone
+44 29225 14035
Email
DempseyK@caerdydd.ac.uk
Picture of Ian Dennis

Mr Ian Dennis

Darlithydd mewn Archaeoleg (Absenoldeb Astudio 2022/3 (Semester 2))

Telephone
+44 29208 70065
Email
DennisIT@caerdydd.ac.uk
Picture of Flint Dibble

Dr Flint Dibble

Marie-Sklowdowska Curie Research Fellow

Telephone
+44 29225 11402
Email
DibbleW@caerdydd.ac.uk
Picture of David Doddington

Dr David Doddington

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Gogledd America

Telephone
+44 29208 74251
Email
DoddingtonD@caerdydd.ac.uk
No picture for James Dowden

Mr James Dowden

Swyddog Gweinyddol

Telephone
+44 29206 88585
Email
DowdenJ4@caerdydd.ac.uk
Picture of Nicola Emmerson

Dr Nicola Emmerson

Darllenydd mewn Cadwraeth

Telephone
+44 29208 74581
Email
EmmersonNJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Federica Ferlanti

Dr Federica Ferlanti

Darlithydd mewn Hanes Modern Tsieina

Telephone
+44 29208 75649
Email
FerlantiF@caerdydd.ac.uk
No picture for Peter Forward

Mr Peter Forward

Cydymaith Addysgu

Email
ForwardP@caerdydd.ac.uk
No picture for Leah Fowler

Miss Leah Fowler

Pennaeth Ysgolion Pa A Swyddog AD

Email
FowlerL4@caerdydd.ac.uk
Picture of Maria Fragoulaki

Dr Maria Fragoulaki

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Groeg Hynafol, FHEA

Telephone
+44 29208 70558
Email
FragoulakiM@caerdydd.ac.uk
Picture of Sophie Gilliat-Ray

Yr Athro Sophie Gilliat-Ray

Athro mewn Astudiaethau Crefyddol a Diwinyddol, Pennaeth Canolfan Islam y DU

Telephone
+44 29225 10830
Email
Gilliat-RayS@caerdydd.ac.uk
Picture of Fay Glinister

Dr Fay Glinister

Darlithydd mewn Hanes Rhufeinig

Telephone
+44 29225 14581
Email
GlinisterF@caerdydd.ac.uk
Picture of Jaclyn Granick

Dr Jaclyn Granick

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Iddewig Modern (Absenoldeb Astudio hyd at 2023/4)

Telephone
+44 29225 11741
Email
GranickJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Clare Griffiths

Yr Athro Clare Griffiths

Athro Hanes Modern, Pennaeth Hanes

Telephone
+44 29208 75498
Email
GriffithsCVJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Kirsty Harding

Ms Kirsty Harding

Graphic Designer & Digital Archaeological Illustrator

Email
HardingK8@caerdydd.ac.uk
Picture of James Hegarty

Yr Athro James Hegarty

Reader in Indian Religions

Telephone
+44 29208 70103
Email
HegartyJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Mary Heimann

Yr Athro Mary Heimann

Athro Hanes Modern, Dirprwy Bennaeth Hanes

Telephone
+44 29208 75157
Email
HeimannM@caerdydd.ac.uk
Picture of Robert Heimburger

Dr Robert Heimburger

Darlithydd mewn Moeseg a Diwinyddiaeth Gristnogol

Email
Heimburger@caerdydd.ac.uk
Picture of Jane Henderson

Yr Athro Jane Henderson

Athro Cadwraeth

Telephone
+44 29208 75629
Email
HendersonLJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Rachel Herrmann

Dr Rachel Herrmann

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Americanaidd Modern (Absenoldeb Astudio 2022/3)

Telephone
+44 29208 75647
Email
HerrmannR@caerdydd.ac.uk
No picture for Laura Hogg

Miss Laura Hogg

Archaeological Illustrator

Email
HoggL1@caerdydd.ac.uk
No picture for Emily Holt

Dr Emily Holt

Swyddog Prosiect

Email
HoltE@caerdydd.ac.uk
Picture of Dylan Johnson

Dr Dylan Johnson

Darlithydd mewn Hanes Hynafol Ger y Dwyrain

Telephone
+44 29208 76874
Email
JohnsonD9@caerdydd.ac.uk
Picture of Bronach Kane

Dr Bronach Kane

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Canoloesol

Telephone
+44 29208 75620
Email
KaneB@caerdydd.ac.uk
Picture of Asma Khan

Dr Asma Khan

Cydymaith Ymchwil mewn Astudiaethau Mwslimaidd Prydeinig

Telephone
+44 29208 75069
Email
asmakhan@caerdydd.ac.uk
Picture of Jasmine Kilburn-Toppin

Dr Jasmine Kilburn-Toppin

Darlithydd mewn Hanes Modern Cynnar

Telephone
+44 29208 70414
Email
Kilburn-ToppinJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Nicki Kindersley

Dr Nicki Kindersley

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Affrica

Telephone
+44 29208 79901
Email
KindersleyN1@caerdydd.ac.uk
No picture for Dimitra Kokkini Robson

Dr Dimitra Kokkini Robson

Lecturer in Greek and Latin

Telephone
+44 29225 12376
Email
KokkiniD@caerdydd.ac.uk
No picture for Matt Lee

Mr Matt Lee

Gweinyddwr

Telephone
+44 29225 14802
Email
LeeW9@caerdydd.ac.uk
Picture of Marion Loeffler

Dr Marion Loeffler

Darllenydd mewn Hanes a Hanes Cymru

Telephone
+44 29208 70546
Email
LoefflerM@caerdydd.ac.uk
Picture of Helena Lopes

Dr Helena Lopes

Darlithydd mewn Hanes Asiaidd Modern

Telephone
+44 29225 12106
Email
LopesH@caerdydd.ac.uk
Picture of Josef Lossl

Yr Athro Josef Lossl

Athro Diwinyddiaeth Hanesyddol a Hanes Deallusol, Cyd-Bennaeth Hanes a Chrefydd yr Henfyd

Telephone
+44 29208 75499
Email
LosslJ@caerdydd.ac.uk
No picture for Hongjiao Ma

Dr Hongjiao Ma

Research Associate

Telephone
+44 29225 11673
Email
MaH15@caerdydd.ac.uk
Picture of Eve MacDonald

Dr Eve MacDonald

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes yr Henfyd (Absenoldeb Astudio 2022/3)

Telephone
+44 29208 79682
Email
MacDonaldG1@caerdydd.ac.uk
Picture of Jan Machielsen

Dr Jan Machielsen

Darllenydd mewn Hanes Modern Cynnar (Absenoldeb Astudio 2022/3)

Telephone
+44 29208 76698
Email
MachielsenJ@caerdydd.ac.uk
Picture of Richard Madgwick

Dr Richard Madgwick

Darllenydd mewn Gwyddoniaeth Archaeolegol

Telephone
+44 29208 74239
Email
MadgwickRD3@caerdydd.ac.uk
No picture for Saira Malik

Dr Saira Malik

Lecturer in Religious Studies

Telephone
+44 29208 74240
Email
MalikS7@caerdydd.ac.uk
No picture for Leia Mion

Dr Leia Mion

Cydymaith Ymchwil

Telephone
+44 29225 11654
Email
MionL@caerdydd.ac.uk
No picture for Benjamin Morton

Dr Benjamin Morton

Cydymaith Ymchwil

Email
MortonB2@caerdydd.ac.uk
Picture of Jacqueline Mulville

Yr Athro Jacqueline Mulville

Athro mewn Bioarchaeoleg, Pennaeth Archaeoleg a Chadwraeth

Telephone
+44 29208 74247
Email
MulvilleJA@caerdydd.ac.uk
Picture of Michael Munnik

Dr Michael Munnik

Uwch Ddarlithydd mewn Damcaniaethau a Dulliau'r Gwyddorau Cymdeithasol, Cyfarwyddwr Dysgu ac Addysgu

Telephone
+44 29208 75646
Email
MunnikM@caerdydd.ac.uk
Picture of Gavin Murray-Miller

Dr Gavin Murray-Miller

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Modern Ewrop

Telephone
+44 29208 76715
Email
Murray-MillerG@caerdydd.ac.uk
Picture of Paul Nicholson

Yr Athro Paul Nicholson

Professor in Archaeology, Director of Recruitment and Admissions

Telephone
+44 29208 74582
Email
NicholsonPT@caerdydd.ac.uk
Picture of Eric Nordgren

Dr Eric Nordgren

Darlithydd mewn Cadwraeth

Telephone
+44 29208 79658
Email
NordgrenEA@caerdydd.ac.uk
Picture of Ciara O'Brien Butler

Ms Ciara O'Brien Butler

Swyddog Prosiect

Email
ButlerCO@caerdydd.ac.uk
Picture of Phil Parkes

Mr Phil Parkes

Darllenydd mewn Cadwraeth

Telephone
+44 29208 75628
Email
Parkes@caerdydd.ac.uk
Picture of Tetyana Pavlush

Dr Tetyana Pavlush

Lecturer in Modern European History

Telephone
+44 29225 12380
Email
PavlushT@caerdydd.ac.uk
Picture of Asta Rand

Dr Asta Rand

Marie Curie Cymrawd Ôl-ddoethurol

Email
RandA@caerdydd.ac.uk
Picture of Ian Rapley

Dr Ian Rapley

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Dwyrain Asia

Telephone
+44 29208 74260
Email
RapleyI@caerdydd.ac.uk
Picture of Louis Rawlings

Dr Louis Rawlings

Senior Lecturer in Ancient History, Safety, Health and Environment and Facilities Lead

Telephone
+44 29208 75744
Email
Rawlings@caerdydd.ac.uk
Picture of Keith Ray

Yr Athro Keith Ray

Athro Anrhydeddus mewn Archaeoleg

Email
RayK1@caerdydd.ac.uk
No picture for Leah Reynolds

Dr Leah Reynolds

Cydymaith Ymchwil Ôl-ddoethurol

Email
ReynoldsL10@caerdydd.ac.uk
Picture of David Roberts

Dr David Roberts

Uwch Ddarlithydd mewn Archaeoleg a Hanes Rhufeinig

Telephone
+44 29225 11828
Email
RobertsD30@caerdydd.ac.uk
Picture of James Ryan

Dr James Ryan

Darllenydd mewn Hanes Ewropeaidd Modern (Rwsia)

Telephone
+44 29208 76511
Email
RyanJ5@caerdydd.ac.uk
Picture of Andy Seaman

Dr Andy Seaman

Darlithydd mewn Archaeoleg Ganoloesol Gynnar

Telephone
+44 29225 12375
Email
SeamanA@caerdydd.ac.uk
Picture of Jerrod Seifert

Dr Jerrod Seifert

Darlithydd mewn Cadwraeth

Telephone
+44 29208 76597
Email
SeifertJH@caerdydd.ac.uk
Picture of Marion Shiner

Dr Marion Shiner

Staff academaidd ac ymchwil

Email
ShinerM@caerdydd.ac.uk
Picture of Haroon Sidat

Haroon Sidat

Cydymaith Ymchwil

Telephone
+44 29208 75650
Email
SidatHE@caerdydd.ac.uk
Picture of Gerwin Strobl

Dr Gerwin Strobl

Darllenydd mewn Hanes

Telephone
+44 29208 75653
Email
StroblG@caerdydd.ac.uk
No picture for Emma Thomas

Miss Emma Thomas

Rheolwr Tîm

Telephone
+44 29225 14124
Email
WilsonE10@caerdydd.ac.uk
Picture of Rebecca Thomas

Dr Rebecca Thomas

Darlithydd mewn Hanes Canoloesol

Telephone
+44 29225 12385
Email
ThomasR165@caerdydd.ac.uk
Picture of Riyaz Timol

Dr Riyaz Timol

Cydymaith Ymchwil mewn Astudiaethau Mwslimaidd Prydeinig

Telephone
+44 29208 74884
Email
TimolR1@caerdydd.ac.uk
Picture of Laurence Totelin

Dr Laurence Totelin

Athro Hanes yr Henfyd, Dirprwy Bennaeth Hanes a Chrefydd yr Henfyd

Telephone
+44 29208 75631
Email
TotelinLM@caerdydd.ac.uk
Picture of Shaun Tougher

Yr Athro Shaun Tougher

Reader in Ancient History

Telephone
+44 29208 76228
Email
TougherSF@caerdydd.ac.uk
No picture for Rhiannon Traynor

Miss Rhiannon Traynor

Gweinyddwr

Telephone
+44 29225 14869
Email
TraynorR@caerdydd.ac.uk
No picture for Katrina van der Vliet

Ms Katrina van der Vliet

Gweinyddwr

Telephone
+44 29208 79313
Email
VanDerVlietK@caerdydd.ac.uk
No picture for Stefan Visnjevac

Dr Stefan Visnjevac

Darlithydd

Email
VisnjevacS@caerdydd.ac.uk
Picture of Keir Waddington

Yr Athro Keir Waddington

Athro Hanes (Absenoldeb Astudio 2022/3)

Telephone
+44 29208 76103
Email
WaddingtonK@caerdydd.ac.uk
Picture of Ashley Walsh

Dr Ashley Walsh

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Modern Cynnar

Telephone
+44 29208 79731
Email
WalshA6@caerdydd.ac.uk
Picture of Stephanie Ward

Dr Stephanie Ward

Senior Lecturer in Modern Welsh History

Telephone
+44 29208 75277
Email
WardSJ2@caerdydd.ac.uk
Picture of Ruth Westgate

Dr Ruth Westgate

Uwch Ddarlithydd Hanes ac Archaeoleg yr Henfyd, Cyd-Bennaeth Hanes a Chrefydd yr Henfyd

Telephone
+44 29208 76105
Email
WestgateR@caerdydd.ac.uk
Picture of James Whitley

Yr Athro James Whitley

Athro yn Archaeoleg Môr y Canoldir, Dirprwy Bennaeth Archaeoleg a Chadwraeth

Telephone
+44 29208 76681
Email
WhitleyA@caerdydd.ac.uk
Picture of Matthew Wilkinson

Yr Athro Matthew Wilkinson

Athro Crefydd mewn Bywyd Cyhoeddus

Telephone
+44 29225 11806
Email
WilkinsonM8@caerdydd.ac.uk
Picture of Mark Williams

Dr Mark Williams

Darllenydd mewn Hanes Modern Cynnar, Cyfarwyddwr Ymchwil ac Effaith

Telephone
+44 29208 70403
Email
WilliamsM64@caerdydd.ac.uk
Picture of Martin Wright

Mr Martin Wright

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes

Telephone
+44 29208 70830
Email
WrightMK@caerdydd.ac.uk
Picture of Esther Wright

Dr Esther Wright

Uwch Ddarlithydd mewn Hanes Digidol

Telephone
+44 29208 74742
Email
WrightE11@caerdydd.ac.uk
Picture of David Wyatt

Dr David Wyatt

Darllenydd mewn Hanes Canoloesol Cynnar

Telephone
+44 29208 70404
Email
WYATTD1@caerdydd.ac.uk
Picture of Anna-Elyse Young

Anna-Elyse Young

Arddangoswr Graddedig

Email
YoungAM2@caerdydd.ac.uk