Ewch i’r prif gynnwys

Staff academaidd

Mae'r cynnwys hwn ar gael yn Saesneg yn unig.

Robert Adams

Robert Adams

Darlithydd Clinigol, Gwyddorau Biofeddygol y Geg

Email
adamsr6@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 4252
Yr Athro Daniel Aeschlimann

Yr Athro Daniel Aeschlimann

Cyfarwyddwr Ymchwil, Athro Gwyddorau Biolegol

Email
aeschlimanndp@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 4240
Waraf Al-Yaseen

Waraf Al-Yaseen

Lecturer in Dental Therapy and Hygiene

Email
al-yaseenwa1@caerdydd.ac.uk
Andrea Alderman

Andrea Alderman

Darlithydd Clinigol

Email
aldermana1@caerdydd.ac.uk
Dr John Anderson

Dr John Anderson

Clinical Lecturer in Primary Care Dentistry

Email
andersonj23@caerdydd.ac.uk
Dr Aziz Ghanim Aziz

Dr Aziz Ghanim Aziz

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Adferol

Email
azizag@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 20743803
Emily Banks

Emily Banks

Lecturer in Dental Therapy and Hygiene

Email
bankse1@caerdydd.ac.uk
Dr Konrad Beck

Dr Konrad Beck

Darlithydd mewn Bioffiseg Proteinau

Email
beckk@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42639
Shannu Bhatia

Shannu Bhatia

Uwch-ddarlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Bediatrig

Email
bhatiask@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 8277
Adrian Binney

Adrian Binney

Darlithydd Clinigol

Email
binneya@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42514
Marcus Brown

Marcus Brown

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Gofal Sylfaenol

Email
brownm6@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42658
Dr Carlen Chandler

Dr Carlen Chandler

Specialist in Orthodontics

Email
chandlerco@caerdydd.ac.uk
Yr Athro Ivor Chestnutt

Yr Athro Ivor Chestnutt

Cyfarwyddwr Astudiaethau Ôl-raddedig, Uwch-ddarlithydd Clinigol ac Ymgynghorydd Anrhydeddus mewn Iechyd Cyhoeddus Deintyddol, Cadeirydd dros dro y Bwrdd Deintyddol Clinigol

Email
chestnuttig@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 46680
Nicholas Claydon

Nicholas Claydon

Darlithydd Clinigol, Gwyddorau Biofeddygol y Geg

Email
claydonn1@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 4252
Jane Davies

Jane Davies

Tiwtor Hylendid a Therapi, Therapydd a Hylenydd Deintyddol, Prif Ddarlithydd Therapi Deintyddol

Email
daviesje3@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 43704
Dr Sharon Dewitt

Dr Sharon Dewitt

Darlithydd

Email
dewitt@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2251 0665
Arindam Dutta

Arindam Dutta

Darlithydd Clinigol ac Ymgynghorydd Anrhydeddus mewn Deintyddiaeth Adferol

Email
duttaa7@caerdydd.ac.uk
Dr Matthew Ellis

Dr Matthew Ellis

Clinical Lecturer in Primary Care Dentistry

Dr Charlotte Emanuel

Dr Charlotte Emanuel

Darlithydd Clinigol mewn Llawdriniaeth ar y Geg

Email
emanuelc@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 45029
Louise Evans

Louise Evans

Lecturer in Dental Therapy and Hygiene

Email
evansl37@caerdydd.ac.uk
Dr Damian Farnell

Dr Damian Farnell

Uwch-ddarlithydd mewn Ystadegau Meddygol

Email
farnelld@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29225 10618
Dr Elaine Ferguson

Dr Elaine Ferguson

Uwch ddarlithydd mewn Therapiwteg Polymer

Email
fergusonel@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)2922 510663
Dr James Field

Dr James Field

Director of Learning and Teaching / Senior Lecturer in Restorative Dentistry and Honorary Consultant in Prosthodontics/ National Teaching Fellow

Email
fieldj2@caerdydd.ac.uk
Dr Deborah Gerrish

Dr Deborah Gerrish

Clinical Lecturer in Sedation & Special Care Dentistry

Email
gerrishd1@caerdydd.ac.uk
Russell Gidney

Russell Gidney

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Gofal Sylfaenol

Email
gidneyr@caerdydd.ac.uk
Douglas Goodwin

Douglas Goodwin

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Adferol

Email
goodwindm@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42658
Christine Mary Greenhalgh

Christine Mary Greenhalgh

Uwch-hyfforddwr Deintyddol

Email
greenhalgh@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 43446/42593
Yasfim Haque

Yasfim Haque

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Gofal Sylfaenol

Email
haquey1@caerdydd.ac.uk
Dominic Hassall

Dominic Hassall

Senior Clinical Lecturer in Implantology

Email
hassalld@caerdydd.ac.uk
Dr Katja Hill

Dr Katja Hill

Cymrawd Ymchwil Ôl-Ddoethurol

Email
hillke1@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 4252
Atif Hussain

Atif Hussain

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Gofal Sylfaenol

Email
hussaina8@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 2658
Dr Ilona Johnson

Dr Ilona Johnson

Uwch-ddarlithydd Clinigol ac Ymgynghorydd Anrhydeddus mewn Iechyd Cyhoeddus DeintyddolUwch ddarlithydd Clinigol ac Ymgynghorydd Anrhydeddus Iechyd Cyhoeddus Deintyddol

Email
johnsonig@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 45490
Rhiannon Jones

Rhiannon Jones

Darlithydd Clinigol mewn Therapi Deintyddol a Hylendid

Email
jonesr152@caerdydd.ac.uk
Sharon Jones

Sharon Jones

Therapydd Clinigol mewn Therapi Deintyddol a Hylendid

Email
joness100@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42480
Dr Grace Kelly

Dr Grace Kelly

Clinical Senior Lecturer / Honorary Consultant in Special Care Dentistry

Email
kellyg6@caerdydd.ac.uk
Dr Vera Knauper

Dr Vera Knauper

Uwch-ddarlithydd/Cyfarwyddwr Astudiaethau Ymchwil Ôl-raddedig

Email
knauperv@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42595
Yr Athro Michael A O Lewis

Yr Athro Michael A O Lewis

Cyfarwyddwr, Bwrdd Deintyddol Clinigol

Email
lewismao@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 2541
Dr Matthew Locke

Dr Matthew Locke

Uwch-ddarlithydd Clinigol/ Cyfarwyddwr Rhaglen Therapi ac Hylendid

Email
lockem1@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 2922510641
Ruby Long

Ruby Long

Clinical Lecturer in Restorative Dentistry

Email
longr4@caerdydd.ac.uk
Edward Longbottom

Edward Longbottom

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Adferol

Email
longbottomes@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42480
Dr Paola Marino

Dr Paola Marino

Cymrawd Clinigol

Email
marinopj@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 45029
Dr Robert McAndrew

Dr Robert McAndrew

Cyfarwyddwr Astudiaethau IsraddedigArweinydd Thema ar gyfer Addysg Ddeintyddol, Ysgolheictod ac Arloesedd, Uwch-ddarlithydd Clinigol ac Ymgynghorydd Anrhydeddus

Email
mcandrew@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29 2184 7090
Dr Renata Medeiros-Mirra

Dr Renata Medeiros-Mirra

Darlithydd mewn Ystadegau

Email
medeirosmirrarj@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2087 6292
Lyndon Meehan

Lyndon Meehan

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Gofal Sylfaenol

Email
meehanl@caerdydd.ac.uk
Paul Milward

Paul Milward

Uwch Ddarlithydd mewn Technoleg Ddeintyddol a Gwyddorau Biomaterial

Email
milward@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42518
Yr Athro Simon C Moore

Yr Athro Simon C Moore

Arweinydd Thema ar gyfer Ymchwil Glinigol Gymhwysol ac Iechyd y Cyhoedd, Athro Ymchwil Iechyd y Cyhoedd / Cyfarwyddwr Grŵp Ymchwilio i Drais ac Alcohol

Email
mooresc2@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 4246
Maria Morgan

Maria Morgan

Uwch Ddarlithydd mewn Iechyd Deintyddol y Cyhoedd

Email
morganmz@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 44612
Dr Ryan Moseley

Dr Ryan Moseley

Darllenydd mewn Atgyweirio Meinwe

Email
moseleyr@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0) 29 2251 0649 (Ext. 10649).
Sarah Murray

Sarah Murray

Clinical Lecturer in Restorative Dentistry

Email
murrays8@caerdydd.ac.uk
Petros Mylonas

Petros Mylonas

Clinical Lecturer in Restorative & Primary Care Dentistry

Email
mylonasp@caerdydd.ac.uk
Dr Wayne Nishio Ayre

Dr Wayne Nishio Ayre

Darlithydd mewn Bioddeunyddiau

Email
ayrewn@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44(0) 292 2510 660
Dr Ryan Olley

Dr Ryan Olley

Senior Clinical Lecturer in Restorative Dentistry

Email
olleyr1@caerdydd.ac.uk
Rhys Owens

Rhys Owens

Clinical Lecturer in Restorative and Primary Care Dentistry

Email
owensr7@caerdydd.ac.uk
Medi Panahei

Medi Panahei

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Gofal Sylfaenol

Email
panaheim@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42658
Kim Peacock

Kim Peacock

Clinical Lecturer in Conscious Sedation & Special Care Dentistry

Email
peacockk@caerdydd.ac.uk
John Potts

John Potts

Darllenydd Clinigol mewn Patholeg y Geg/ Uwch Ddarlithydd mewn Patholeg y Geg

Email
pottsajc@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 44239
Dr Leili Sadaghiani

Dr Leili Sadaghiani

Uwch Ddarlithydd Clinigol / Ymgynghorydd mewn Deintyddiaeth Adferol

Email
sadaghianil@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42455
Joshua Scaife

Joshua Scaife

Darlithydd Clinigol, Deintyddiaeth Adferol a Gofal Sylfaenol

Email
scaifejb@caerdydd.ac.uk
Yr Athro Vaseekaran Sivarajasingam

Yr Athro Vaseekaran Sivarajasingam

Darllenydd

Email
sivarajasingam@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 2441
Yr Athro Bing Song

Yr Athro Bing Song

Cyfarwyddwr Rhyngwladol, Athro, Cymrawd Ymchwil Prifysgol y Gymdeithas Frenhinol

Email
songb3@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 44182
Yr Athro Phil Stephens

Yr Athro Phil Stephens

Deon Rhyngwladol ac Ymgysylltu y Coleg, Athro Bioleg Celloedd

Email
stephensp@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 2529
David Stone

David Stone

Uwch Hyfforddwr Technegol

Email
stonedc@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42517/42593
Yr Athro Dave W Thomas

Yr Athro Dave W Thomas

Cyfarwyddwr y Rhaglen Mewnblaniadau Deintyddol, Cyfarwyddwr Rhaglen Hyfforddiant Academaidd Integredig Cymru mewn Deintyddiaeth, Ysgol Deintyddiaeth, Arweinydd Arloesedd Sefydliadau Ymchwil y Brifysgol

Email
thomasdw2@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 207 44873
Pamela Tomlinson

Pamela Tomlinson

Uwch-ddarlithydd Clinigol

Email
tomlinsonpm2@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 8317
Yr Athro Morgana Vianna

Yr Athro Morgana Vianna

Uwch-ddarlithydd Clinigol

Email
viannam@caerdydd.ac.uk
Yr Athro Rachel Waddington

Yr Athro Rachel Waddington

Cyfarwyddwr Cyswllt Ymgysylltu a Menter, Professor in Oral Biochemistry, Director of Postgraduate Research Studies

Email
waddingtonrj@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 225 10647
Yr Athro Mark Waters

Yr Athro Mark Waters

Athro Bioddeunyddiau

Email
watersmg@caerdydd.ac.uk
Dr Xiao-Qing Wei

Dr Xiao-Qing Wei

Uwch-ddarlithydd mewn Imiwnoleg, Ysgol Deintyddiaeth

Email
weix1@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 44529
Yr Athro David Williams

Yr Athro David Williams

Arweinydd Thema y Gwyddorau Biofeddygol a Llafar, Athro Microbioleg Llafar, Ysgol Deintyddiaeth

Email
williamsdd@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)2922510654
Edward Williams

Edward Williams

Clinical Lecturer in Restorative Dentistry

Siarad Cymraeg
Email
williamseo1@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 (0)29 2074 4665
David Keith Wills

David Keith Wills

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Gofal Sylfaenol

Email
willsdk@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42658
Dr Melanie Wilson

Dr Melanie Wilson

Arweinydd, Iechyd a Diogelwch, Uwch-ddarlithydd mewn Microbioleg Llafar

Email
wilsonmj@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 42548
Paul Wilson

Paul Wilson

Darlithydd Clinigol mewn Deintyddiaeth Gofal Sylfaenol

Email
wilsonp8@caerdydd.ac.uk
Caryl Wilson-Nagrani

Caryl Wilson-Nagrani

Uwch-ddarlithydd Clinigol ac Ymgynghorydd Anrhydeddus mewn Orthodonteg

Email
wilsonce@caerdydd.ac.uk
Telephone
+44 29207 46810